Ayyukan wasan kwaikwayo da aka yi niyya ga matasa da matasa suna fuskantar wani muhimmin lokaci a ƙasarmu. Shirye-shiryen manyan wuraren wasan kwaikwayo, da kuma bukukuwa daban-daban, suna nuna a haɓaka sha'awar kusantar da wasan kwaikwayo kusa da matasa na shekaru daban-daban da na asali. Wannan al'amari yana fassara zuwa kyauta wanda ya fara daga bita a cibiyoyin ilimi zuwa takamaiman wasan kwaikwayo a manyan gidajen wasan kwaikwayo.
Kasancewar gidan wasan kwaikwayo na matasa Yana samun ƙasa albarkacin sa hannun cibiyoyi na jama'a, kamfanoni masu tasowa, da bukukuwan da suka haɗa wasan kwaikwayo, taron bita, da sabbin tsare-tsare ga matasa. Duk da haka, wannan ci gaban yana tare da buƙatu daga ɓangaren game da buƙatar ci gaba mai girma da rabon albarkatu.
Haɓaka bukukuwan jama'a da gidajen wasan kwaikwayo
Ana ƙara yawan bukukuwa da wuraren jama'a suna yin fare shirye-shiryen da aka yi niyya ga matasa masu sauraro kuma na yara. Misalin wannan shine Molina de Segura International Theatre Festival, wanda a cikin bugu na 56th yana ƙarfafa al'amuran matasa tare da takamaiman ayyuka da lambobin yabo da aka sadaukar ga matasa kamfanoniShirin ya hada da wasan kwaikwayo na matasa, gidan wasan kwaikwayo na iyali, da kuma tarurrukan tarurrukan da zasu inganta matsayin matasa a matsayin masu sauraro da masu kirkira.

Hakazalika, da Alhambra Theatre a Granada ya haɗa da shawarwari masu canzawa da ke nufin yara makaranta da matasa a duk lokacin kakar. Ta hanyar bukukuwan tsana da zagayowar ilimi don cibiyoyin ilimi, manufar ita ce haɓaka dangantaka kai tsaye tsakanin matasa da mataki. Bugu da kari, shirin yayi sananne rangwame ga matasa tare da Katin Matasa da ƙarin ayyukan da aka tsara don ɗalibai da sababbin masu sauraro an tsara su.
Ayyuka a cibiyoyin ilimi da wuraren birane
Madrid ta ci gaba da kasancewa É—aya daga cikin abubuwan da suka fi dacewa ta hanyar Cibiyar DaoÃz y Velarde, wanda Teatro Real Foundation ke gudanarwa a Retiro Park. Wannan cibiyar tana Æ™aruwa ayyuka da ayyukan sadaukar da yara, matasa da masu sauraron iyali, tare da wasan kwaikwayo, opera, raye-raye, wasan kwaikwayo na tsana da bita. Majalisar birnin ta kiyasta hakan fiye da mutane 48.000 sun shiga cikin shawarwarin nasu a cikin shekarar da ta gabata, kuma fiye da wasanni 80 da aka tsara don matasa da daliban makaranta an tsara su a kakar wasa ta gaba.
El Alicante International Classical Theatre Festival kuma ya haɗa ayyukan matasa da ayyuka masu kamanceceniya da aka yi niyya ga cibiyoyi da ɗalibai, kamar tantancewar ilimi da tarurrukan bita, waɗanda ke ƙarfafa horar da matasa a fagen wasan kwaikwayo da ba su damar yin manyan abubuwan da aka tsara.
Bullowar sabbin kamfanoni na matasa da bambancin jinsi
Tare da aikin hukuma, kungiyoyin da matasa suka kafa ana haifuwa da kuma hade su a makarantu da kamfanonin wasan kwaikwayo mai son. Misali a bayyane shi ne ƙungiyar matasa Doce Lunas a cikin Makarantar wasan kwaikwayo ta Arbolé a Zaragoza, wanda ke ba ƴan wasan kwaikwayo da ƴan wasan kwaikwayo tsakanin shekaru 15 zuwa 19 damar baje kolin ayyukansu a bukukuwa. Bugu da ƙari kuma, shirye-shiryen bukukuwa da wuraren tarurrukan jama'a sun fara ne daga gidan wasan kwaikwayo na marubuta zuwa na'urorin gargajiya da kuma abubuwan da aka ƙirƙira tare, yana nuna cewa. tayin ga matasa masu sauraro ya bambanta da inganci.
A gefe guda, a cikin birane kamar Granada, wasan kwaikwayo na shahararrun kamfanoni da lambobin yabo na ayyukan wasan kwaikwayo suna motsawa zuwa ga mafi girma ganuwa na matasa masu halitta da ƙarfafa hulɗa tsakanin tsararrun masu yin fasaha.
Samun dama, ganewa da ƙalubalen jira
Halin zuwa ƙananan farashin tikiti da kafa rangwame ga matasa An haɗa shi a cikin gidajen wasan kwaikwayo irin su Alhambra da Real Teatro Retiro, inda za a iya siyan tikitin makaranta akan ɗan Yuro ɗaya. Bugu da kari, da bikin na musamman lambobin yabo don samar da matasa da kuma haɓaka ayyukan multifunctional yana ƙarfafa sha'awar cibiyoyi da zamantakewar al'umma don yin wasan kwaikwayo mai dacewa da kwarewa ga matasa.
Muryoyin sashen sun jadada Kalubalen da suka wanzu a cikin samar da kuɗi, daidaitawa da ci gaba da manufofin tallafawa wasan kwaikwayo na matasaSuna kira da a samar da tsari mai girma, ƙarin albarkatu, da ƙwaƙƙwaran jajircewa daga gwamnatoci da masu haɓakawa don hana ci gaban halin yanzu daga dusashewa a kan lokaci.
Haɓaka shirye-shiryen wasan kwaikwayo na matasa na nuna karuwa a cikin nau'ikan sadaukarwa, yana ƙarfafa mahimmancinsa a rayuwar al'adun Mutanen Espanya. Ko da yake an sami ci gaba mai ma'ana wajen samun dama da kuma ganin masu kirkiro matasa, har yanzu akwai sauran aiki a gaba don ganin cewa wasan kwaikwayo na matasa ya taka muhimmiyar rawa wajen ilmantarwa da jin dadin al'umma masu zuwa.