Tunani na Marcel Proust

A cikin labarinmu na yau muna ba da ɗan girmamawa ga Marcel Proust, wanda ya yi wannan tunani game da karatu a matsayin abin sha'awa.

'Yan sanda da marubuta. Sunaye 4 don sani

Akwai da yawa, amma a yau muna magana ne game da 'yan sanda 4, masu aiki ko waɗanda suka yi ritaya, waɗanda su ma sanannun marubuta ne 4 na duniya da ƙwarewar aiki.

Marubuta sun riga sun manta

Labarin na yau yana magana ne game da marubutan da aka manta da su, ciki har da Gwarzon Nobel na Adabi: Viki Baum, Erskine Caldwell, da Pearl S. Buck.

Yau ce ranar haihuwar Paul Auster

Yau ce ranar haihuwar Paul Auster, marubuci Ba'amurke kuma ɗan fim. Tare da shekaru 70 a ƙarƙashin belinsa, yana ɗaya daga cikin fitattun marubutan litattafan laifi.

Yankuna don tunawa da Jose Luis Sampedro

Marubucin "Murmushin Etruscan", José Luis Sampedro, an haife shi a wannan rana kuma muna so mu tunatar da shi da wannan labarin na musamman wanda aka keɓe don aikinsa da mutuminsa.

A wannan rana aka haifi Ishaku Asimov

Labarin na yau ya dauke mu ne a takaice kan nazarin rayuwa da aikin mai girma Isaac Asimov tun lokacin da aka haife shi a wannan rana a Petrovichi, Russia.

Jinjina ga babban Leonard Cohen

Mawaƙi, mawaƙi, marubuci, bisa ga 'ya'yansa uba mai kyau, kuma a gare mu, a kallon farko, ya zama kamar mutum ne mai ƙauna: Jinjina ga Leonard Cohen.

Ina Benito Pérez Galdós?

Benito Pérez Galdós da aikinsa sun ɓace daga tsarin karatun makarantar. Ilimi game da wannan babban marubucin ana hana shi ga matasanmu.

Marubuta 5 masu tabin hankali

Shin kun san irin rayuwar da wadannan marubutan 5 masu fama da tabin hankali ke ciki? Duk sun sha wahala na baƙin ciki da sauran cututtuka.

Javier Marías ya cika shekaru 65 a yau

Marubucin haifaffen Madrid Javier Marías ya cika shekaru 65 a yau. Marubucin littattafai da rubuce-rubuce, ya kuma rubuta labarai, fassarori da kuma adabin yara.