A cikin adabin matasa, ɗayan littattafan da suka ja hankali da zarar an buga shi a cikin 2022 shine The Fox's Burrow. Wannan littafi, wanda Nora Sakavic ya rubuta, ya yi nasara kuma ya sa marubucin ya yi nasara, ba kawai a Spain ba, amma a duk faɗin duniya.
Amma, Menene Fox's Den game da? Littafi ne na musamman? Shafuka nawa yake da shi? Wanene marubucin? Idan kuna sha'awar ƙarin koyo game da wannan littafin, duba abin da muka shirya. Za mu fara?
Takaitaccen tarihin Fox's Den
An yi tanadin ramin fox ga matasa masu shekaru 16 zuwa sama. Za mu iya cewa littafi ne na matasa, ko da yake jigogi sun fi mayar da hankali kan bambancin, wani abu da ba a samun sauƙin samu.
Wannan littafin An buga shi a cikin Janairu 2022, kuma gaskiyar ita ce ko da a cikin 2025 yana ba da yawa don yin magana kuma karatu ne wanda zai iya sha'awar ƙarami.
A ƙasa mun bar muku taƙaitaccen bayanin da aka ɗauka daga Amazon:
«Neil Josten wani matashi ne wanda ya kasance yana gudu a duk rayuwarsa daga mahaifinsa, shugaban marasa tausayi na kungiyar masu aikata laifuka. Ya saba zama cikin tsoro da kaman kowa sai kansa. Lokacin da aka kashe mahaifiyarsa, Neil ya yanke shawara mai ban sha'awa: shiga cikin ƙungiyar exy da aka sani da Foxes. Exy wasa ne mai sauri da tashin hankali, haɗuwa da lacrosse, rugby da hockey, kawai abin da ke sa Neil jin gaske. Koyaya, Neil ba shine kaɗai ke da sirri a ƙungiyar ba. Ɗaya daga cikin Foxes tsohon abokinsa ne tun yana yaro kuma Neil ya kasa samun ƙarfin hali don tafiya daga gare shi a karo na biyu. Shin a ƙarshe ya sami wani abu da ya cancanci faɗa?
Littafi ne na musamman?
Kogin Fox a zahiri ba littafi ne na musamman ba. Yana daga cikin jerin wasannin All for the game, wanda ya ƙunshi littattafai guda uku, kodayake a zahiri a wasu bugu na wasu ƙasashe akwai jimlar littattafai 4. ko da yake na karshe kamar gajere ne. Musamman, jerin sune:
- Burrow na fox, wanda zai zama farkon littattafan da suka haifar da wannan labari.
- Sarkin Raven, inda zaku ci gaba da abubuwan ban sha'awa na Neil da haɗarin da zai fuskanta.
- Mai gadin sarki, inda labarin ya kare.
A yanzu, ba ze zama marubucin zai sake fitar da ƙarin littattafai a cikin wannan trilogy ba, kodayake ba ku sani ba. A gaskiya ma, akan Amazon ba sa rarraba shi a matsayin trilogy, amma a matsayin jerin abubuwa, don haka dole ne mu ga ko ya ci gaba da bunkasa wasu abubuwa a cikin labarin nan gaba.
Shafuka nawa The Fox's Den ke da shi?
Ɗaya daga cikin tambayoyin da aka fi yawan yi a Intanet game da littafin The Fox's Burrow yana nufin adadin shafukan da wannan littafin yake da shi. To, a yanzu, kuma a cikin bugun jiki wanda ke kan kasuwa. Littafin yana da jimlar shafuka 320.
Idan muka ƙara zuwa wancan shafi na 384 na littafi na biyu, da kuma shafuna 444 na littafi na uku, cikakken trilogy yana da jimlar shafuka 1148.
Idan aka yi la'akari da cewa labarin matasa ne, labari ne mai fa'ida, amma daga ra'ayoyin littattafan da alama yana shiga cikin sauri kuma yana da sauƙin karantawa. Don haka ba za ku sami matsala sosai ba don yaranku su karanta shi idan suna son wannan nau'in.
Ra'ayoyi game da The Fox's Den
Idan har yanzu ba ku ba wa wannan littafin dama ba tukuna, ko kuna son sanin irin ra'ayoyin (mai kyau ko mara kyau) yake da shi, Mun tattara wasu waɗanda muka samo akan Amazon Don ba ku ra'ayi.
Idan gaskiya ne, labarin kansa ba shine mafi kyau ba. Akwai wasu ayyuka da ko nawa na karanta littattafan (asali na karanta su cikin Turanci) har yanzu ban gane ba. Sauran abubuwan da yake cirewa daga hannun rigar kuma ba su da mahimmanci, kuma ba a bayyana batun EXY (wasannin da aka ƙirƙira da shi ba) ta hanya mafi kyau. Ɗaya daga cikin shirin (mafia ɗaya) yana da mahimmanci amma a gare ni an sake shi zuwa bango kuma yana da ƙarewa ba zato ba tsammani. Akwai ƙananan abubuwa da yawa da za su sa in ce ban ba da shawarar littattafan ba. Amma, gaskiyar ita ce Nora Sakavic ya halicci iyali; na dawa, wanda ke sanya zuciyarka dumi ta manta da komai. Haka ne, labarin zai iya zama mafi kyau, amma na karanta su kuma na ƙare gaba ɗaya na damu da kowane ɗayan haruffa, kuma dole ne in juya zuwa fanfis don guje wa barin foxes a baya. A ƙarshe, ko da littafi yana da wasu abubuwa na fasaha waɗanda ya gaza a cikinsu, abu mai mahimmanci shi ne cewa an ji daɗinsa, kuma na ji daɗin su. Har ila yau, a karon farko zan iya cewa bugu na Mutanen Espanya ya fi na Turanci kyau. Yana da kyakkyawan murfin, faɗakarwa abun ciki, da fassarorin fassarorin gaske.
Jerin da ya fi kama ni yana da kyau kawai, Ina tsammanin yana da kyau ga masu sauraro masu shekaru 16 zuwa 22, ba shakka tsofaffi na iya jin daɗinsa, amma ina tsammanin ya dace da wannan shekarun.
Shi ne littafi na farko a cikin trilogy kuma yana da cikakken gabatarwa. Yawancin sunaye da bayanai da suka sanya yawancin littafin ya rikice. Rabin farko na littafin ya yi min kadan kadan amma sai ya dauka ya bar ki yana son karin. Yana ba mu alamun abubuwan da za mu gano a cikin trilogy. A cikin labarin za mu san jaruman, abubuwan da suka gabata da kuma yadda suke tasowa. Dukkansu suna da wahala a baya kuma shine dalilin da yasa kocin Los Zorcos ya sanya hannu a kansu. Za mu ga cewa yana magana ne da batutuwa da yawa kamar lafiyar hankali, abota, amana, wasanni, jaraba, inganta kai, bege da mafarkai... Za mu shiga ciki kadan kadan kuma yayin da muke sanin labarin. za mu zama masu sha'awar haruffa.
Gabaɗaya, yawancin ra'ayoyin da za ku iya samu game da labarin suna da kyau. da yawa daga cikinsu Suna haskaka ƙaunar da suke da ita ga haruffa. Amma kuma kasancewar littafin na farko ya ɗan yi tafiyar hawainiya a cikin haɓakarsa kuma hakan yana sa wasu su iya ci gaba. Duk da haka, idan kun ci gaba, za ku ƙare da labarin.
Nora Sakavic ne
Tushen: Pinterest
Kamar yadda muka fada muku a farkon wannan labarin, marubucin The Fox Burrow, da kuma sauran littattafan da suka hada da trilogy, shine. Nora Sakavic, marubucin duhu fantasy da matasa littattafai. Yanzu, gaskiyar magana ita ce, ba za mu iya gaya muku da yawa ba, domin da wuya ba a bayyana wani abu game da marubucin ba.
Trilogy ɗin nasa ya sami babban nasara ba kawai a Spain ba, har ma a duk faɗin duniya, wanda ya haifar da ƙirƙirar babban ƙungiyar mabiyan labaransa. Baya ga waɗannan littattafan, mun sami damar ganin cewa akwai littafi na huɗu a cikin trilogy, kodayake gajeru ne (wataƙila spinoff ko makamancin haka, kodayake yana da alama ba a fassara shi ko buga shi a Spain ba). Kuma akwai kuma wani littafi, a cikin Turanci, mai suna Elysium.
Abin da ya bayyana shine abubuwan sha'awarta, irin su cewa ita 'yar Japanophile ce, tsohuwar Starbucks barista, tana son lemu, foxes, barasa, ƙiyayya da bege.
Don bi ta, zaku iya samun ta akan Twitter, Tumblr da kuma akan Instagram. Amma daga abin da muka yi ƙoƙarin gano, ba kamar yana da gidan yanar gizon ba.
Kamar yadda kuke gani, yanzu kawai ku yanke shawarar ko karanta The Fox's Burrow ko a'a kuma, idan ya kama ku, ku ci gaba da karanta sauran labaran marubucin. A yanzu yana da waɗannan kawai, amma tare da nasarar da aka samu, tabbas zai sake fitar da ƙarin littattafai nan ba da jimawa ba (musamman tun na ƙarshe).